123
 
Cập nhật: 19/03/2016
Lượt xem: 36559



THÀNH PHẦN:
Công thức cho 1 viên nén bao phim:
Paracetamol........................325 mg
Methocarbamol...................400 mg
Tá dược: Lactose, Microcrystallin cellulose, Crosscarmellose, Povidone,Talc, Magnesi stearat, Colloidal anhydrous silica, Hypromellose, Macrogol 6000, Titan oxyd, Cồn 96°, Nước tinh khiết vừa đủ 1 viên.
Xem thêm: Máy đo đường huyết

     

CHỈ ĐỊNH:
Giảm đau trong các trường hợp đau có liên quan đến co thắt cơ xương như:
- Đau cấp tính và măn tính do căng cơ, bong gân, hội chứng whiplash, chấn thương, viêm cơ.
- Đau và co thắt liên quan đến viêm khớp, vẹo cổ, căng và bong gân khớp, viêm túi chất nhờn bursa, đau lưng dưới có nguyên nhân rõ ràng.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
Bệnh nhân quá mẫn cảm với Methocarbamol, Paracetamol hay bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphate dehydro - genase.
Bệnh nhân hôn mê, giai đoạn tiền hôn mê, tổn thương não, nhược cơ, tiền sử động kinh.
CÁCH DÙNG VÀ LIỀU LƯỢNG:
Thuốc này chỉ dùng theo đơn của Bác sỹ.
Người lớn và trẻ em lớn hơn 12 tuổi: uống 2 viên/lần x 4 lần/ngày. Cách 6 giờ uống 1 lần. Liều tối đa 3 viên/lần x 4 lần/ngày trong các trường hợp nặng và chỉ nên sử dụng kéo dài từ 1 đến 3 ngày.
Liều khuyến nghị đối với Methocarbamol từ 3,2 g - 4,8 g/ngày. Paracetamol 2,6 g - 3,9 g/ngày.
Uống thuốc sau khi ăn.
QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:
Hộp 03 vỉ x 10 viên nén bao phim.
Hộp 06 vỉ x 10 viên nén bao phim.
ĐIỀU KIỆN BẢO QUẢN:
Bảo quản trong bao bì kín, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.
HẠN DÙNG:
36 tháng kể từ ngày sản xuất.
LỜI KHUYẾN CÁO:
Thuốc bán theo đơn.
Để xa tầm tay trẻ em.
Đọc kỹ hướng dãn sử dụng trước khi dùng.
Nếu cẩn thêm thông tin, xin hỏi ý kiến Bác sỹ.
Không dùng thuốc khi đã quá hạn sử dụng ghi trên nhãn.


Các sản phẩm cùng danh mục
MAXIBUMOL FORT
Tác dụng Giảm đau, hạ sốt, chống viêm nhanh và êm dịu chưa từng thấy
MAXIBUMOL FORT
Tác dụng Giảm đau, hạ sốt, chống viêm nhanh và êm dịu chưa từng thấy
MAXIBUMOL
HIỆP LỰC 2 TRONG 1 NHANH CHÓNG VÀ KÉO DÀI THỜI GIAN HẠ SỐT - GIẢM ĐAU - CHỐNG VIÊM
MAXIBUMOL
HIỆP LỰC 2 TRONG 1 NHANH CHÓNG VÀ KÉO DÀI THỜI GIAN HẠ SỐT - GIẢM ĐAU - CHỐNG VIÊM
KENZUDA 5/12,5
Viên nén hạ áp 2 trong 1 giúp hạ áp nhanh chóng về huyết áp mục tiêu khi các liệu pháp đơn trị liệu không đạt hiệu quả
ZETAVIAN
CHỐNG VIÊM - CHỐNG DỊ ỨNG trong những trường hợp dị ứng đường hô hấp, dị ứng da và mắt, các bệnh viêm mắt phức tạp khó kiểm soát.
ViAnpharma JSC.,
Văn phòng đại diện: Tầng 8, Số 188 Trường Chinh, Quận Đống Đa, Hà Nội
Điện thoại: 04.22.456.798 - Email: info@vianpharma.vn - Website :  www.vianpharma.vn
Bản quyền thuộc về ViAnpharma.