123
 
Cập nhật: 06/02/2021
Lượt xem: 84

Chỉ định:

-  Hạ sốt.
- Giảm đau từ nhẹ đến vừa các triệu chứng đau nửa đầu,
đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, thấp khớp, đau cơ,
viêm khớp nhẹ, triệu chứng cảm cúm, đau họng và sốt.
-  Sự phối hợp này cho kết quả giảm đau tốt hơn khi
dùng riêng từng hoạt chất

Cách dùng và liều dùng:

Liều thông thường:
-  Người lớn: uống 2 - 3 gói/ lần x 3 - 4 lần/ ngày.
Cách 6 giờ mỗi lần. Không quá 12 gói/ ngày.
-  Người cao tuổi: không cần điều chỉnh liều
-  Trẻ em dưới 18 tuổi: Dùng theo chỉ dẫn của Bác sỹ.

Chống chỉ định:

 - Người bệnh quá mẫn với các thành phần của thuốc
- Không sử dụng đồng thời với các thuốc khác có chứa paracetamol.
- Tiền sử dị ứng với các thuốc chống viêm phi steroid.
- Tiền sử Loét dạ dày hoặc tiến triển.
- Người bệnh thiếu hụt glucose-6-photphat dehydrogenase
- Người bệnh đang điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.
- Người bệnh hen phế quản, xuất huyết, bệnh tim mạch, suy gan, suy thận nặng
- 3 tháng cuối thai kỳ.
   
   

Các sản phẩm cùng danh mục
ZETAVIAN
CHỐNG VIÊM - CHỐNG DỊ ỨNG trong những trường hợp dị ứng đường hô hấp, dị ứng da và mắt, các bệnh viêm mắt phức tạp khó kiểm soát.
SIRO HO HASPAN
Giảm ho, long đờm, làm loãng chất nhày đường hô hấp với nguyên liệu Cao khô lá thường xuân được nhập khẩu trực tiếp từ Châu Âu
Parocontin
Thuốc phối hợp giảm đau chống co thắt. Giảm đau nhanh chóng do co thắt cơ xương, bong gân, viêm cơ, viêm khớp; do chấn thương, đau thắt lưng dưới, đau vai gáy.
Parocontin
Thuốc phối hợp giảm đau chống co thắt. Giảm đau nhanh chóng do co thắt cơ xương, bong gân, viêm cơ, viêm khớp; do chấn thương, đau thắt lưng dưới, đau vai gáy.
MAXIBUMOL FORT
Thuốc hạ sốt giảm đau phối hợp Paracetamol, Ibuprofen tác dụng nhanh, kéo dài
MAXIBUMOL FORT
Thuốc hạ sốt giảm đau phối hợp Paracetamol, Ibuprofen tác dụng nhanh, kéo dài
ViAnpharma JSC.,
Văn phòng đại diện: Tầng 8, Số 188 Trường Chinh, Quận Đống Đa, Hà Nội
Điện thoại: 04.22.456.798 - Email: info@vianpharma.vn - Website :  www.vianpharma.vn
Bản quyền thuộc về ViAnpharma.